ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 914|ตอบกลับ: 12

เสียความรู้สึก และความมั่นใจ ศุนย์ฮอนด้า อุบลพันธ์ทอง สนญ. มากๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-26 21:30

น้องสาวของผมใด้นำรถ CITY เข้าซ่อมเนื่องจากไปชนมาเมื่อวันที่ 1 มกราคม 2556 แถบซ้ายยุบ เนื่องจากหมุนแล้วเอาด้านข้างกระแทกกะรถอีกคน ขณะชน เครื่องยนต์ยังติดปกติ เครื่องเสียงก็ยังเล่นปกติ แบตเตอรี่ปกติ จึงใด้นำเข้าไปที่ศูนย์ ทางศูนย์บอกซ่อมเสร็จประมาณสิ้นเมษายน หรือใม่เกินนี้ พอสิ้นเมษายน ก็ไปสอบถามดู บอกว่าเช็คระบบไฟใม่ผ่าน แล้วก็ตอบประมาณว่าให้พ้นๆไป ก็เลยรออีกซักพัก พอวันที่ 25 พ.ค 56 ไปสอบถามดูอีกรอบปรากฏว่ารื้อรถทั้งคันเลย โดยให้เหตุผลว่า คอมพิวเตอร์ คอนเนคกะกล่องควบคุมใม่ใด้ เลยใม่รู้จะทำยังใงแล้วรถก็จอดอยู่มีคราบฝุ่นเต็มไปหมด เหมือนใม่ใด้ทำการซ่อมหรือดำเนินการใดๆกะรถเลย ผมเลยขอคุยกะช่างคนที่ซ่อม พนักงานบอกว่าใม่รู้ไปไหน ก็เลยถามต่อว่าแล้วคุณจะเอายังใงต่อ พนักงานบอกว่าต้องรอช่างแจ้งมาเค้าถึงจะรู้ และที่รื้อทั้งคันก็เพราะใม่รู้ว่าจะทำยังใง ก็เลยรื้อกองทิ้งใว้ เพราะใม่รู้สาเหตุ ผมก็เลยอยากจะถามว่า ถ้าช่างศูนย์ใม่รู้สาเหตุแล้วหม...ที่ไหนมันจะรู้ล่ะครับ แล้วเค้าก็พูดปัดๆไปพอให้จบๆ ซึ่งตอนนี้ก็ปาเข้าไปจะห้าเดือนแล้ว ทั้งที่ตอนเมษาเข้าไปดูก็ประกอบเสร็จแล้ว เรียบร้อย และบอกเหลือแค่ระบบไฟ คงใม่นาน จากนั้นก็กลับมา แล้วพนักงานก็บอกว่าวันจันทร์ที่ 27 พ.ค 56 จะโทรมาแจ้งอีกรอบ ว่าจะเอายังใง แต่อาทิตย์หน้าจะเข้าไปอีกรอบเพื่อคุยกะช่างคนที่รับผิดชอบ ว่ามันเป็นไปเป็นมายังใง งานนี้สงสัยมียาวแน่ๆ ศูนย์บริการฮอนด้า อุบลพันธ์ทอง สนญ. มีปัญญาซ่อมรถลูกค้าใด้แค่นี้หรอครับ....
เยี่ยมชมล่าสุด โหมดรูปภาพ โหมดรายชื่อ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเสียความรู้สึก และความมั่น
heatlevelขอดันหน่อยนะครับ......
heatlevelขอดันหน่อยครับ.............
heatlevelPromotion FITT MOTOSHOW 2015 (CITY)
heatlevelนำภาพ pretty motor show 2015 สวยน่ารัก
heatlevelขอความคิดเห็นเพื่อนๆ หน่อย
heatlevelกรองอากาศ Green Filter สำหรับ City
heatlevelรับซื้อ รถ สด แรง เร็ว IN AND OUT
heatlevelฝากถึงเจ้าของรถ หรือผู้เกี
heatlevelสาระความรู้เกี่ยวกับเครื่อ
heatlevelดันๆๆๆๆ ๆๆๆ ๆๆๆ ๆๆๆ
heatlevelติดฟิล์มมาสว่างเกิน ติดทับ

sikaju โพสต์ 2013-5-25 17:14:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถรุ่นไหน ปีอะไรครับ ลักษณะความเสียหายส่วนใดบ้าง แล้วส่งเข้าไปซ่อมสีเสร็จนานหรือยัง แล้วทำไมมันไปเกี่ยวกับระบบไฟ เริ่มแรกคุยกับ ผู้จัดการก่อนครับ ถ้าไม่รู้เรื่อง ร้องเรียนไปที่ศูนย์ร้องเรียนฮอนด้า ถ้ายังเงียบโพสต์เรื่องราวในพันธ์ทิพย์ครับ รับรองเรื่องเร็วแน่ๆครับ

แสดงความคิดเห็น

มีเหตุผล  โพสต์ 2013-5-27 09:11
อยากเห็นเหมือนกัน......  โพสต์ 2013-5-25 18:50
norly โพสต์ 2013-5-25 18:51:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้องเรียนเลยครับ......
Axl โพสต์ 2013-5-25 20:24:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆครับ ดองงานไว้แบบนี้ ลองปรึกษาประกันเปลี่ยนศูนย์ซ่อมดีกว่าครับ
ชานนท์  เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ชานนท์  เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:35:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-26 21:35

แถบขวาปกติ ใม่มีความเสียหายครับ...
sikaju โพสต์ 2013-5-27 08:53:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อุ้ยยยย!!! ผมนึกว่านิดเดียว เยอะนะครับนั่น ตรง ECU มันเบี้ยวด้วยอ้ะ น่าจะเสียหายด้วยป้ะครับ ส่วนเรื่องระบบไฟเดี้ยงเนี่ย ผมว่าอาจจะมีส่วนอยู่นิสๆนะครับ แต่ยังไงก็ลองคุยกันก่อนครับ...
ซ่อมนานเอาการเหมือนกัน นะค่ะ เหมือนช่างเข้าไม่สนใจเลย อะ  รื้อๆ ถอดๆ ......................

ถ้าคุยกับช่างไม่รู้เรื่อง  ก็รองขอคุยกับผู้จัดการ สิค่ะ...............................
ชานนท์  เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-27 10:40:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sikaju เมื่อ 2013-5-27 08:53
อุ้ยยยย!!! ผมนึกว่านิดเดียว เยอะนะครับนั่น ตรง ECU มันเ ...

ยุบใม่ถึง ECU ครับ แบตก็ใม่แตก หลังชนเครื่องยังติดอยู่ปกติ เครื่องเสียงยังเล่นอยู่ปกติ ครับผม
sikaju โพสต์ 2013-5-27 11:14:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-27 10:40
ยุบใม่ถึง ECU ครับ แบตก็ใม่แตก หลังชนเครื่องยังติดอย ...

ไม่ถึงแต่ทำไม ECU มันเอียงกระเทเร่ อย่างนั้นล้ะครับ ชนขนาดนี้ผมก็ว่าคงมีการรื้อสายไฟแหละ แต่จะไปทำให้จุดไหนมันช๊อตหรือป่าว อันนี้ต้องสอบกับศูนย์ลูกเดียวเลยเพราะซุ้มล้อกับคานใต้กระจกหน้ายุบไปเยอะเลย การทำสีคงต้องรือส่วนที่เป็นแบต/ECU/กรองอากาศ ออก... เพราะไม่งั้นจะดึงจะเคาะอย่างไร ไหนจะพ่นสีอีก คงต้องให้ช่างตรวจสอบให้ละเอียดครับ ว่าเกิดจากจุดใด แล้วเอาให้จบ เคสนี้เกิดจากอุบัติเหตุ ถ้ามันมีเรื่องของการซ่อมต่อเนื่องในระบบไฟก็ไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าเกิดจากความผิดพลาดของช่าง ให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้