Honda City Thailand

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 684|ตอบกลับ: 12

เสียความรู้สึก และความมั่นใจ ศุนย์ฮอนด้า อุบลพันธ์ทอง สนญ. มากๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-26 21:30

น้องสาวของผมใด้นำรถ CITY เข้าซ่อมเนื่องจากไปชนมาเมื่อวันที่ 1 มกราคม 2556 แถบซ้ายยุบ เนื่องจากหมุนแล้วเอาด้านข้างกระแทกกะรถอีกคน ขณะชน เครื่องยนต์ยังติดปกติ เครื่องเสียงก็ยังเล่นปกติ แบตเตอรี่ปกติ จึงใด้นำเข้าไปที่ศูนย์ ทางศูนย์บอกซ่อมเสร็จประมาณสิ้นเมษายน หรือใม่เกินนี้ พอสิ้นเมษายน ก็ไปสอบถามดู บอกว่าเช็คระบบไฟใม่ผ่าน แล้วก็ตอบประมาณว่าให้พ้นๆไป ก็เลยรออีกซักพัก พอวันที่ 25 พ.ค 56 ไปสอบถามดูอีกรอบปรากฏว่ารื้อรถทั้งคันเลย โดยให้เหตุผลว่า คอมพิวเตอร์ คอนเนคกะกล่องควบคุมใม่ใด้ เลยใม่รู้จะทำยังใงแล้วรถก็จอดอยู่มีคราบฝุ่นเต็มไปหมด เหมือนใม่ใด้ทำการซ่อมหรือดำเนินการใดๆกะรถเลย ผมเลยขอคุยกะช่างคนที่ซ่อม พนักงานบอกว่าใม่รู้ไปไหน ก็เลยถามต่อว่าแล้วคุณจะเอายังใงต่อ พนักงานบอกว่าต้องรอช่างแจ้งมาเค้าถึงจะรู้ และที่รื้อทั้งคันก็เพราะใม่รู้ว่าจะทำยังใง ก็เลยรื้อกองทิ้งใว้ เพราะใม่รู้สาเหตุ ผมก็เลยอยากจะถามว่า ถ้าช่างศูนย์ใม่รู้สาเหตุแล้วหม...ที่ไหนมันจะรู้ล่ะครับ แล้วเค้าก็พูดปัดๆไปพอให้จบๆ ซึ่งตอนนี้ก็ปาเข้าไปจะห้าเดือนแล้ว ทั้งที่ตอนเมษาเข้าไปดูก็ประกอบเสร็จแล้ว เรียบร้อย และบอกเหลือแค่ระบบไฟ คงใม่นาน จากนั้นก็กลับมา แล้วพนักงานก็บอกว่าวันจันทร์ที่ 27 พ.ค 56 จะโทรมาแจ้งอีกรอบ ว่าจะเอายังใง แต่อาทิตย์หน้าจะเข้าไปอีกรอบเพื่อคุยกะช่างคนที่รับผิดชอบ ว่ามันเป็นไปเป็นมายังใง งานนี้สงสัยมียาวแน่ๆ ศูนย์บริการฮอนด้า อุบลพันธ์ทอง สนญ. มีปัญญาซ่อมรถลูกค้าใด้แค่นี้หรอครับ....
โพสต์ 2013-5-25 17:14:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถรุ่นไหน ปีอะไรครับ ลักษณะความเสียหายส่วนใดบ้าง แล้วส่งเข้าไปซ่อมสีเสร็จนานหรือยัง แล้วทำไมมันไปเกี่ยวกับระบบไฟ เริ่มแรกคุยกับ ผู้จัดการก่อนครับ ถ้าไม่รู้เรื่อง ร้องเรียนไปที่ศูนย์ร้องเรียนฮอนด้า ถ้ายังเงียบโพสต์เรื่องราวในพันธ์ทิพย์ครับ รับรองเรื่องเร็วแน่ๆครับ

แสดงความคิดเห็น

มีเหตุผล  โพสต์ 2013-5-27 09:11
อยากเห็นเหมือนกัน......  โพสต์ 2013-5-25 18:50
โพสต์ 2013-5-25 18:51:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้องเรียนเลยครับ......
โพสต์ 2013-5-25 20:24:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆครับ ดองงานไว้แบบนี้ ลองปรึกษาประกันเปลี่ยนศูนย์ซ่อมดีกว่าครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-26 21:35:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-26 21:35

แถบขวาปกติ ใม่มีความเสียหายครับ...
โพสต์ 2013-5-27 08:53:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อุ้ยยยย!!! ผมนึกว่านิดเดียว เยอะนะครับนั่น ตรง ECU มันเบี้ยวด้วยอ้ะ น่าจะเสียหายด้วยป้ะครับ ส่วนเรื่องระบบไฟเดี้ยงเนี่ย ผมว่าอาจจะมีส่วนอยู่นิสๆนะครับ แต่ยังไงก็ลองคุยกันก่อนครับ...
โพสต์ 2013-5-27 09:17:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซ่อมนานเอาการเหมือนกัน นะค่ะ เหมือนช่างเข้าไม่สนใจเลย อะ  รื้อๆ ถอดๆ ......................

ถ้าคุยกับช่างไม่รู้เรื่อง  ก็รองขอคุยกับผู้จัดการ สิค่ะ...............................
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-27 10:40:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sikaju เมื่อ 2013-5-27 08:53
อุ้ยยยย!!! ผมนึกว่านิดเดียว เยอะนะครับนั่น ตรง ECU มันเ ...

ยุบใม่ถึง ECU ครับ แบตก็ใม่แตก หลังชนเครื่องยังติดอยู่ปกติ เครื่องเสียงยังเล่นอยู่ปกติ ครับผม
โพสต์ 2013-5-27 11:14:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ชานนท์ เมื่อ 2013-5-27 10:40
ยุบใม่ถึง ECU ครับ แบตก็ใม่แตก หลังชนเครื่องยังติดอย ...

ไม่ถึงแต่ทำไม ECU มันเอียงกระเทเร่ อย่างนั้นล้ะครับ ชนขนาดนี้ผมก็ว่าคงมีการรื้อสายไฟแหละ แต่จะไปทำให้จุดไหนมันช๊อตหรือป่าว อันนี้ต้องสอบกับศูนย์ลูกเดียวเลยเพราะซุ้มล้อกับคานใต้กระจกหน้ายุบไปเยอะเลย การทำสีคงต้องรือส่วนที่เป็นแบต/ECU/กรองอากาศ ออก... เพราะไม่งั้นจะดึงจะเคาะอย่างไร ไหนจะพ่นสีอีก คงต้องให้ช่างตรวจสอบให้ละเอียดครับ ว่าเกิดจากจุดใด แล้วเอาให้จบ เคสนี้เกิดจากอุบัติเหตุ ถ้ามันมีเรื่องของการซ่อมต่อเนื่องในระบบไฟก็ไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าเกิดจากความผิดพลาดของช่าง ให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ....
:: รณรงค์เขตสุภาพชนของ พี่น้อง ชาว HCT/ :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

Honda City Thailand เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|Honda CITY Thailand เรารัก City เรารัก HCT

GMT+7, 2014-9-19 18:46 , Processed in 0.065444 second(s), 19 queries , Xcache On.