Honda City Thailand

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 17605|ตอบกลับ: 16

Honda City 2012 ติดแก๊ส LPG คิดว่ายังไงคะ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตั้งใจออก Honda City 2012 แล้วพอวิ่งครบ 1,000 km. จะติด LPG แต่มีคนบอกว่า Honda ติดแก๊สแล้วรถจะมีปัญหา ไม่เหมาะที่จะติดแก๊ส หรือไม่ก็ต้องรอใช้งานไป 1 ปีก่อนเพราะประกันเครื่องยนต์จะขาดถ้าติดแก๊สก่อน

แต่ตอนนี้สนใจ Altis 1.6E CNG เพราะติด CNG มาจากศูนย์เลย  เคยอ่านข้อมูลมาว่าใช้ LPG ดีกว่า CNG  และอีกอย่างที่เสียดาย Honda City ก็มีเรื่องภาษี 1 แสนบาทที่จะขอคืนได้ด้วยค่ะ เพราะรถ  Honda City ราคา 646,000 บาท ถูกกว่า Altis CNG ราคา 859,000 บาท ราคาต่างกันเยอะมาก

จะเลือกรุ่นไหนดีคะ ตอนนี้จอง Honda City ไปแล้วจะได้รถประมาณกรกฎาคม 55 นี้ค่ะ

ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ คิดมากจริงๆค่ะ
โพสต์ 2012-4-23 14:57:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก้อสนใจจะติดเหมือนกัน เรื่องที่ว่าฮอนด้าติดแก๊สมีปัญหาเพราะว่าร้านไม่มีฝีมือมากกว่าคับ ส่วนตัวผมไม่ได้อยากมาโปรโมท แต่มีร้านฝีมือดีอยากแนะนำ http://www.facebook.com/phongsiriautogas ร้านอยู่ไกลซะหน่อยแต่ฝีมือเจ๋งคับ พี่ช่างเค้าเป็นลีดเดอร์ในฮอนด้ามาก่อน รู้ทุกชิ้นส่วนของฮอนด้าคับ
โพสต์ 2012-4-23 15:00:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังหาข้อมูลเหมือนกันออกเดือนหน้าแระ
โพสต์ 2012-4-23 15:03:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถ ซื้อมาแล้ว  เราก็จะได้รถ พอเราได้รถแล้ว เราก็จะมีแต่ลด  แล้วก็จะมีแต่ๆ ลดๆๆๆ   ไม่มีเพิ่ม การติดแก๊สเป็นเรื่องปกติที่จะมีการสึกหรอของเครื่องยนต์เร็วกว่าปกติ เพราะเขาออกแบบมาเพื่อใช้กับน้ำมัน ถ้าเขาออกแบบมาเพื่อติดแก๊ส เขาก็คงติดมาจากโรงงานแล้ว และเขาก็รับประกันเครื่องยนต์ด้วย แต่ทำไมฮอนด้าหรือยี่ห้ออื่นๆเขาถึงหมดประกันเมื่อเราติดแก๊ส ก็เพราะเขาไม่ได้ออกแบบมาเพื่อแก๊ส แต่ถามว่า ติดแก๊สได้ไหม ก็ต้องตอบว่าได้ แต่ก็มีเสียแลกกับอายุการใช้งานของเครื่องยนต์ แต่เราก็สามารถป้องกันได้ หากเรารู้จักวิธีดูแลรักษาเครื่องยนต์ที่ดีๆ เราก็สามารถยืดอายุการใช้งานได้ ไม่ใช่ติดแล้วติดเลยจนมันพัง และอีกอย่างเราต้องดูด้วยว่า เราติดเพื่ออะไร ติดแล้วคุ้มไหม ถ้าติดแก๊สแล้ว ใช้งานแค่วันละ 30ถึง50 กม ก็อย่าไปติดเลย เติมน้ำมันไปเถอะ แต่ถ้าติดแล้วนำมาใช้งานวิ่งมากกว่านั้นก็สมควรติด เอาค่าส่วนต่างของราคาแก๊สกับน้ำมันมาเป็นค่าบำรุงรักษา ก็ยังถือว่าโอเครอยู่ ลองดูท่านอื่นมาตอบบ้างก็แล้วกัน ในความคิดเห็นส่วนตัว ผมติดแน่ๆถ้าได้รถมา แต่อาจจะยืดเวลาออกไปเป็น 5000 กิโลหรือครึ่งปี เพื่อให้แน่ใจว่าเครื่องยนต์ไม่มีปัญหา และไม่ต้องการประกันเครื่องยนต์จากฮอนด้าอีกแล้ว
โพสต์ 2012-4-23 15:04:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าได้รถมาก็ติดเลยครับ

เพราพี่ๆผม รับรถมาไปติดเลย ใช้มาหลายปีแล้ว ไม่มีปัญหาเลย
โพสต์ 2012-4-23 15:28:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมกะว่า วิ่งสัก 1 หมื่นโล เข้า0 สักครั้ง ค่อยเอาไปติดแก๊ส
โพสต์ 2012-4-23 15:42:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมกะว่า วิ่งสัก 1 หมื่นโล เข้า0 สักครั้ง ค่อยเอาไปต ...
ต้นฉบับโพสต์โดย city_cha เมื่อ 2012-4-23 15:28

คิดไว้เหมือนกัน...แต่ต้องรอให้ได้รถก่อนและวิ่งไปสัก 10000 km ค่อยติด
แต่ตอนนี้รอรถต่อไป.....
โพสต์ 2012-4-23 16:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิว New city MC ติดตั้งหัวฉีด europegas ถังโดนัท พร้อมเสริมกันชนท้าย
http://jautogas.com/board/index.php?topic=2450.0
โพสต์ 2012-4-23 16:33:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมก็คิดแบบเดียวกับ จขกท
แต่ผมเลือกออกcityครับคืนภาษี1แสน คิดซะว่าได้1แสนเป็นค่าน้ำมัน 1ปีค่อยติดแก๊ส
โพสต์ 2012-4-23 20:03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด benz10109 เมื่อ 2012-4-23 20:12

ติดแก๊สระวังงง.  เรือง หม้อน้ำ นะครับ. เพราะ ใช้แก๊สสสทำให้เครื่องยนตร์มีความร้อนไวกว่าการใช้น้ำมันนนน
:: รณรงค์เขตสุภาพชนของ พี่น้อง ชาว HCT/ :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

Honda City Thailand เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|Honda CITY Thailand เรารัก City เรารัก HCT

GMT+7, 2014-9-24 01:21 , Processed in 0.043564 second(s), 15 queries , Xcache On.