ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 18598|ตอบกลับ: 16

Honda City 2012 ติดแก๊ส LPG คิดว่ายังไงคะ ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยค่ะ

ตั้งใจออก honda city 2012 แล้วพอวิ่งครบ 1,000 km. จะติด LPG แต่มีคนบอกว่า Honda ติดแก๊สแล้วรถจะมีปัญหา ไม่เหมาะที่จะติดแก๊ส หรือไม่ก็ต้องรอใช้งานไป 1 ปีก่อนเพราะประกันเครื่องยนต์จะขาดถ้าติดแก๊สก่อน

แต่ตอนนี้สนใจ Altis 1.6E CNG เพราะติด CNG มาจากศูนย์เลย  เคยอ่านข้อมูลมาว่าใช้ LPG ดีกว่า CNG  และอีกอย่างที่เสียดาย Honda City ก็มีเรื่องภาษี 1 แสนบาทที่จะขอคืนได้ด้วยค่ะ เพราะรถ  Honda City ราคา 646,000 บาท ถูกกว่า Altis CNG ราคา 859,000 บาท ราคาต่างกันเยอะมาก

จะเลือกรุ่นไหนดีคะ ตอนนี้จอง Honda City ไปแล้วจะได้รถประมาณกรกฎาคม 55 นี้ค่ะ

ขอความคิดเห็นหน่อยนะคะ คิดมากจริงๆค่ะ
เยี่ยมชมล่าสุด โหมดรูปภาพ โหมดรายชื่อ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelHonda City 2012 ติดแก๊ส LPG คิดว่ายั
heatlevelข่าวสำหรับคนที่ไม่ได้จองสี
heatlevelเพิ่งรู้ว่า ซัมมิท ฮอนด้า อ
heatlevelรับซื้อใบจอง Honda City 2012 รุ่น V/
heatlevelแนะนำตัวครับ
heatlevelรับจอง City Cng ส่วนลด 80,000บาท!!!พ
heatlevelHOT มากถ้าอยากจอง City แคมเปญดี
heatlevelขายล้อแม็กhonda city ขอบ16 4รู100 (
heatlevelแนะนำบริการช่วยเหลือเวลารถ
heatlevelSCG Auto service อัด Promotion ต้อนรับหน
heatlevelตัววัดไฟและเตือนกันแบตหมด
heatlevelอุปกรณ์แต่งรถ ประดับยนต์ สำ

oatsky โพสต์ 2012-4-23 14:57:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก้อสนใจจะติดเหมือนกัน เรื่องที่ว่าฮอนด้าติดแก๊สมีปัญหาเพราะว่าร้านไม่มีฝีมือมากกว่าคับ ส่วนตัวผมไม่ได้อยากมาโปรโมท แต่มีร้านฝีมือดีอยากแนะนำ http://www.facebook.com/phongsiriautogas ร้านอยู่ไกลซะหน่อยแต่ฝีมือเจ๋งคับ พี่ช่างเค้าเป็นลีดเดอร์ในฮอนด้ามาก่อน รู้ทุกชิ้นส่วนของฮอนด้าคับ
amoyxx โพสต์ 2012-4-23 15:00:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังหาข้อมูลเหมือนกันออกเดือนหน้าแระ
mmosvc โพสต์ 2012-4-23 15:03:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถ ซื้อมาแล้ว  เราก็จะได้รถ พอเราได้รถแล้ว เราก็จะมีแต่ลด  แล้วก็จะมีแต่ๆ ลดๆๆๆ   ไม่มีเพิ่ม การติดแก๊สเป็นเรื่องปกติที่จะมีการสึกหรอของเครื่องยนต์เร็วกว่าปกติ เพราะเขาออกแบบมาเพื่อใช้กับน้ำมัน ถ้าเขาออกแบบมาเพื่อติดแก๊ส เขาก็คงติดมาจากโรงงานแล้ว และเขาก็รับประกันเครื่องยนต์ด้วย แต่ทำไมฮอนด้าหรือยี่ห้ออื่นๆเขาถึงหมดประกันเมื่อเราติดแก๊ส ก็เพราะเขาไม่ได้ออกแบบมาเพื่อแก๊ส แต่ถามว่า ติดแก๊สได้ไหม ก็ต้องตอบว่าได้ แต่ก็มีเสียแลกกับอายุการใช้งานของเครื่องยนต์ แต่เราก็สามารถป้องกันได้ หากเรารู้จักวิธีดูแลรักษาเครื่องยนต์ที่ดีๆ เราก็สามารถยืดอายุการใช้งานได้ ไม่ใช่ติดแล้วติดเลยจนมันพัง และอีกอย่างเราต้องดูด้วยว่า เราติดเพื่ออะไร ติดแล้วคุ้มไหม ถ้าติดแก๊สแล้ว ใช้งานแค่วันละ 30ถึง50 กม ก็อย่าไปติดเลย เติมน้ำมันไปเถอะ แต่ถ้าติดแล้วนำมาใช้งานวิ่งมากกว่านั้นก็สมควรติด เอาค่าส่วนต่างของราคาแก๊สกับน้ำมันมาเป็นค่าบำรุงรักษา ก็ยังถือว่าโอเครอยู่ ลองดูท่านอื่นมาตอบบ้างก็แล้วกัน ในความคิดเห็นส่วนตัว ผมติดแน่ๆถ้าได้รถมา แต่อาจจะยืดเวลาออกไปเป็น 5000 กิโลหรือครึ่งปี เพื่อให้แน่ใจว่าเครื่องยนต์ไม่มีปัญหา และไม่ต้องการประกันเครื่องยนต์จากฮอนด้าอีกแล้ว
50121680 โพสต์ 2012-4-23 15:04:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าได้รถมาก็ติดเลยครับ

เพราพี่ๆผม รับรถมาไปติดเลย ใช้มาหลายปีแล้ว ไม่มีปัญหาเลย
city_cha โพสต์ 2012-4-23 15:28:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมกะว่า วิ่งสัก 1 หมื่นโล เข้า0 สักครั้ง ค่อยเอาไปติดแก๊ส
influence โพสต์ 2012-4-23 15:42:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมกะว่า วิ่งสัก 1 หมื่นโล เข้า0 สักครั้ง ค่อยเอาไปต ...
ต้นฉบับโพสต์โดย city_cha เมื่อ 2012-4-23 15:28

คิดไว้เหมือนกัน...แต่ต้องรอให้ได้รถก่อนและวิ่งไปสัก 10000 km ค่อยติด
แต่ตอนนี้รอรถต่อไป.....
pratcharat โพสต์ 2012-4-23 16:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีวิว New city MC ติดตั้งหัวฉีด europegas ถังโดนัท พร้อมเสริมกันชนท้าย
http://jautogas.com/board/index.php?topic=2450.0
CityHunter โพสต์ 2012-4-23 16:33:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวผมก็คิดแบบเดียวกับ จขกท
แต่ผมเลือกออกcityครับคืนภาษี1แสน คิดซะว่าได้1แสนเป็นค่าน้ำมัน 1ปีค่อยติดแก๊ส
benz10109 โพสต์ 2012-4-23 20:03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด benz10109 เมื่อ 2012-4-23 20:12

ติดแก๊สระวังงง.  เรือง หม้อน้ำ นะครับ. เพราะ ใช้แก๊สสสทำให้เครื่องยนตร์มีความร้อนไวกว่าการใช้น้ำมันนนน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

พูดคุยล่าสุด
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้