Honda City Thailand

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 45840|ตอบกลับ: 68

[New City] New City 2011 - S/MT (White) - Mugen Style

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด annaScoth เมื่อ 2011-11-17 01:44

######update ล่าสุด 09/03/11######
26วันพอดี หลังจากออกรถ ตอนนี้ได้ป้ายขาวแล้วครับ
เป้าหมายต่อไป เปลี่ยนกระจังหน้า Mugen RR ครับ
##########################

สวัสดีครับพี่น้องชาว Honda City Thailand ทุกท่าน
หลังจากที่ซุ่มอยู่ในบอร์ดแอบดูรถของเพื่อนๆมานาน วันนี้ ฤกษ์ดี ถือโอกาส
เอารถของตัวเองมา Preview ให้เพื่อนๆดูบ้างละกันนะครับ
เริ่มต้นนี้ ขอบอกก่อนเลย ว่าต่อสู้กับการแปะรูปในกระทู้ นานมากครับ
จากกระทู้เดิมกระทู้นี้ http://www.hondacitythailand.com/club/thread-13888-1-1.html
ผมขอมาทำกระทู้ใหม่ ที่กระทู้นี้อันเดียวละกันนะครับ
เริ่มต้นจาก วันที่ 03/11/53 ครับ
ไปจองรถกับผู้ปกครอง คุณ Mildy-BooBy 5555+ ที่ศูนย์หัวหมาก
รายละเอียดก็ตามนี้ครับ(ไว้ให้เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆที่กำลังจะจองละกันนะจร้า)

จองรถวันที่ - 03/11/53
Model - City'11
Type - S/MT
Color - White
กำหนดส่งมอบรถ - มกราคม 2554
ฤกษ์ออกรถ - 10 กุมภาพันธ์ 2554
Net Selling Price - 534,000
เงินดาวน์ - 234,000 (จัดไฟแนนซ์ 300,000ถ้วนพอดี)
ดอกเบี้ย - 2.05% (60เดือน เดือนละประมาณ 5,xxx บาท)

----- รายการของแถม -----
1. ฟิล์ม Hi-Kool (บานหน้าเต็ม)
2. พ่นกันสนิม 10ปี 20ครั้ง 375บาท
3. กรอบป้ายทะเบียน
4. คิ้วบันไดสแตนเลส
5. คิ้วกันสาด
6. Sensor 2จุด (สีเดียวกับตัวรถ)
7. เสาสั้น
8. สปอยเลอร์หลัง แบบยก (มีไฟเบรค)
9. ชุดแต่งรอบคัน Mugen

รวมของแถม 9 รายการ (ไม่เสียเงินเพิ่มแม้แต่บาทเดียว)

10. ผ้าสักกะหลาดภายในช่องเก็บของหลังรถ แบบเดียวกับตัว Top (เพิ่มเงิน 500บาท)

หลังจากที่เซลล์โทรมาบอกว่ารถมาแล้ว ก็ไปดูรถกันครับ อิอิ :D

หน้าปัท แรก เมื่อวันรับรถ, 9km เลขสวย อิอิ :D

ถ่ายกับย่าของแฟน ให้แกมาอวยพรนั่งรถให้สิริมงคล ซักหน่อย (พ่อแม่ผมอยู่ต่างจังหวัดมาไม่ได้ - -")

หลังจากวิ่งออกจากศูนย์ ถือโอกาส เอาเข้าวัดเจิมรถซะเลย ณ วัดบางเตย :D

สเกิตหลัง ให้ศูนย์พ่นดำ, ชอบเป็นการส่วนตัว :D

หลังจากเจิมเสร็จแล้ว ก็ลุยเลย.. หาแม็กเปลี่ยนซะ! :D

ใครๆเขาก็ใส่คาริปเปอร์แดง กลัวซ้ำคนอื่น
เพื่อความแตกต่าง จัดสีเหลืองซะ (ทำยังกับไม่ซ้ำคนอื่น) - -"

ทำการบ้านเลือกลายไว้ในใจมาเรียบร้อยแล้วครับ,
เปลี่ยนเสร็จแล้ววว CE28N :D

205/45/17 :D

CE28N, Volk :D

S/MT :D

รูปนี้สังเกตุ ยางขอบสเกิต
ผมเลือกที่จะให้ศูนย์ ใช้ยาง ขอบสเกิต เป็นสีขาว
เพื่อที่จะให้ได้เนียนกับตัวรถ :D

ปลายท่อ จากมุมหลังครับ :D

ปลายท่อ ซูมมมมมม ไกล้ๆ :D

แผ่นผ้าสักกะหลาด ฝาหลัง ปกติในรุ่น S/MT จะไม่มี
ให้ศูนย์ติดให้ เพิ่ม 500บาท ครับ :D

เพื่อความปลอดภัย จัดไป Locktech :D

หลังจากที่ไม่เอาเคลือบสีที่แถมจากศูนย์
เคลือบสีครั้งแรก ผลงานสมราคา
ขอบอกว่า Meguiars ชิดซ้ายไปเลยครับ
จัดเต็มไปเล้ยยย Wolfgang! :D

อารมณ์ดีดี สำรองไว้ ล้างรถเอง สักหน่อย
แชมพู น้ำยาเคลือบ และ ดีเทลเลอร์
(สุดท้ายก็กลับมาใช้Meguiars สู้ราคา Wolfgang ไม่ไหว - -" )

Meguairs เบอร์ 21 สวยงามเลยทีเดียว... แวว! :D

เปลี่ยน H แดง หลัง ซักหน่อย
H แดง ติดตั้งที่ Ido Aeropart รามอินทรา ครับ .. :D

เปลี่ยนกระจัง Mugen RR at IDO Aeropart รามอินทรา ครับ ; )

ยังไง ถ้าทำเพิ่ม จะอัพรูปให้ชมเรื่อยๆละกันนะครับ
ขอบคุณที่รับชมมาถึงตรงนี้ได้ อิอิ
thx :D
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 16:58:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด annaScoth เมื่อ 2011-2-24 14:49

หลายๆท่านอาจจะสังเกตุนะครับ ว่าทำไมไม่มีของแถมเป็นชุดเคลือบสีจากศูนย์
ผมตัดออกเองแหละครับ เนื่องจากหาข้อมูลใน HCT ของเรา พบว่าเพื่อนๆหลายท่าน
ได้รอยขนแมวแถมมาประจำเวลาส่งเข้าศูนย์ เคลือบสี เลยตัดสินใจไปเคลือบเองข้างนอกจะดีกว่า :)

ยังไงใครสนใจ
ขอแนะนำศูนย์หัวหมาก เลยครับ
แนะนำเซลล์ ชื่อ คุณไก่ 085-4844881
คุณไก่บริการน่ารักมากครับ :D
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 17:01:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ T_T

ออกไปข้างนอกก่อนละกัน เดียวมาแก้ไข ละกันจร้าาา
โพสต์ 2011-2-21 17:38:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปไม่มีอ่ะ อยากดูครับ
โพสต์ 2011-2-21 17:42:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
0 เดียวกันเลยครับ ของผม คุณโน๊ต
โพสต์ 2011-2-21 18:04:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปดูวิธีโพสรูปคับผม มีคนแนะนำคับ ทำตามขั้นตอนเลยคับไม่ยาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 18:31:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด annaScoth เมื่อ 2011-2-21 18:53

โพสติดแล้วครับ ใช้ code นี้

[ยูอาแอล=http://ที่อยู่ของรูป][ไอเอ็มจี]http://ที่อยู่ของรูป[/ไอเอ็มจี][/ยูอาแอล]
โพสต์ 2011-2-21 18:50:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมๆๆๆ
แต่รถสวยครับ
เอามาลงอีกนะ
โพสต์ 2011-2-21 18:55:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปขึ้นแล้วน๊า
โพสต์ 2011-2-21 18:59:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แค่นี้ก็สวยแล้วครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
:: รณรงค์เขตสุภาพชนของ พี่น้อง ชาว HCT/ :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

Honda City Thailand เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|Honda CITY Thailand เรารัก City เรารัก HCT

GMT+7, 2014-10-21 23:44 , Processed in 0.050191 second(s), 14 queries , Xcache On.